OverNight Club

We Are One

Welcome ToWelcome To  Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share | 

1 giấc mơ ( Part 1) _ tác giả: ZacuBi

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
over9_[31]_ZacuBi
Học Viên
Học Viên

Nam

Bài gửiTiêu đề: 1 giấc mơ ( Part 1) _ tác giả: ZacuBi   26/11/2008, 10:28

Một sáng thức giấc, ngước mắt lên nhìn mọi vật xung quanh thật khác lạ, sau một khoảng thời gian ngắn ngủi trôi qua..hình dung trong đầu quay trở lại. Mọi vật vẫn như cũ....vẫn như thế....Chắc là do mơ ngủ thôi... Một giấc mơ chợt đến đêm qua...một giấc mơ hình như là có thật
...................

Trong một không gian đẹp đẽ, mình chợt xuất hiện...bao quanh là cảnh đường phố thật vắng vẻ, quang đãng, một không gian yên ấm, bầu trời xanh đến kì lạ. Từng người bắt đầu xuất hiện, từng người, từng người....Những khuôn mặt quá đỗi quen thuộc, quen thuộc đến độ mình thuộc đến từng chi tiết trên khuôn mặt họ. Mình mang hình dung của họ đi khắp nơi.....đơn giản thôi, đó là những người mình đã từng thích, đã từng yêu mến......đã là bạn gái mình đó....nhưng bây giờ thì không. Khi họ bắt đầu xuất hiện, mình cực kì vui mừng.....nhưng rồi lại bắt đầu bối rối khi họ đang ở ngay cạnh mình, họ ở xung quanh mình.....mình không thể nói, không thể làm gì, chỉ biết nhìn, nhìn từng người một, những người đã đến rồi đi, tất cả. Họ cũng không làm gì, nhìn tôi âu yếm rồi họ cuời, cười rất đẹp, vì những nụ cười đó không bao giờ mình đánh mất trong tâm trí. Thật như đang ở nơi thiên đường....nhưng rồi họ như đang bận rộn với một công việc gì đó, họ nói gì mà mình nghe không rõ..họ cất bước chân, đi..đi.......đi rất nhanh...có ai đó đón họ......đi rồi.....đi nhanh đến độ mà khi mình không kịp cất tiếng gọi tên từng người một thì họ bóng họ đã khuất bóng đường chân trời. Xung quanh lạnh lẽo vắng tanh, không một ai bên cạnh......Bầu trời vẫn đẹp, không gian vẫn như thế....Bỗng xuất hiện chính mình đang đi trên con đường, chính mình nhìn thấy mình đang lai 1 người con gái.....1 người con gái rất lạ...mình thấy người con gái đó ôm chặt mình nhưng mình thì rất buồn, mình khó chịu......Và rồi............
.................................

Những người mình gặp trong giấc mơ đều thật, mình cũng đã yêu họ thật nhưng tại sao lại vậy nhỉ?..Tại sao họ vẫn mãi chỉ là một khái niệm :" đã từng". Sao không bao giờ mình cảm thấy cực đỗi quen thuộc với hình bóng một người? Bao giờ cũng thế, một tình yêu không bao giờ trọn vẹn, những niềm vui không giờ trở nên vô hạn, ..Những nỗi buồn đến như một điều: " tất nhiên là nó phải thế". Khi cố vượt qua những nỗi buồn đó, đều gắn với một người con gái khác...Những người đến vừa kịp lúc nhưng rồi đj mất lúc nào cũng không hay....What sup???
Phải chăng mình đã tham lam quá... hay mình đã không quan tâm đến họ như những j` họ mong muốn. Người cũ, người mới, người xưa hội ngộ,....tại sao nhỉ??? Tất cả vô nghĩa hết àh???..Mình có lỗi????
.............................

Nhanh thật, chưa chi đã hết năm, chỉ còn 3 tuần nữa, 3 tuần nữa một năm mới sẽ sang. Bây giờ đầu óc trống rỗng, vừa thi học kì xong, nhẹ nhàng và thoải mái. Nhẹ nhàng và thoải mái đến nỗi không còn cảm thấy niềm vui nào xuất hiện có thể thay đổi con người đang đi vào trầm tư suy nghĩ, chỉ biết cắm mặt vào cái thằng Cái Bang đang chơi trong VLTK 2, chỉ biết đưa đôi mắt vô hồn trên đường phố kiếm tìm 1 hình dung quen thuộc đã khiến trái tim từng rung động. Những nụ cười trên môi chỉ còn mang tính chất: " hình ảnh minh họa" . Cái sự nhẹ nhàng chỉ còn cảm nhận được qua việc ung dung ngồi trước màn hình vi tính.
Tự nhiên thèm có một vòng tay ấm áp kề bên, một nụ cười, một con mắt biết nói, một sự sẻ chia khi mình cần mỗi khi lạc lối, một người dựa đầu vào bờ vai mình, một người con gái thích mình thật sự và hiểu mình. Có lẽ mình đã quá tham lam khi nghĩ như vậy nhưng mình rất muốn, có ai hiểu được mình đâu. Mình không phải là 1 thằng biết cách quan tâm, đủ điều kiện để chiều mọi sở thích của bạn gái. Cái mình cần là một người con gái có thể quan tâm đến mình, lo lắng cho mình và hiểu mình. Thật sự !!!
....................................
* * *

Mình nhìn thấy mình đang lai một người con gái khác, người đó ôm mình thật chặt nhưng mình thì rất buồn, mình khó chịu......Và rồi............Người đó bảo mình dừng xe, đến trước mặt mình và nói :" Mình không giống họ, mình khác họ, mình hiểu cậu và mình thích cậu" ......1 nụ hôn nhẹ trên má........................mình thức dậy ...............................nhìn xung quanh..........
.....1 giấc mơ .....
Xem lý lịch thành viên
over9_[17]_tom
Thiếu Tướng
Thiếu Tướng

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: 1 giấc mơ ( Part 1) _ tác giả: ZacuBi   26/11/2008, 18:26

uj" j0j` 0y anh chj? bjet" vjet" thuj h0k mu0^n" nhjn` da^U? m0*J? ma(t" la(m"...nha^t" la` caj" d0^ng` tje^n` nhjn` x0ng cha(c" nga6t"

ga bui
Thượng Tướng
Thượng Tướng

Nữ
Humor : thich an vat

Bài gửiTiêu đề: Re: 1 giấc mơ ( Part 1) _ tác giả: ZacuBi   30/11/2008, 09:50

bai` na`y vit dai `uwa tho con do~ lai van xuoi the nay` thi chui
Xem lý lịch thành viên
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: 1 giấc mơ ( Part 1) _ tác giả: ZacuBi   

1 giấc mơ ( Part 1) _ tác giả: ZacuBi
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang